The Development of Clinical Nursing Practice Guideline for the Patients under Investigation and/or Infected with Coronavirus 2019 (COVID -19)
การพัฒนาแนวปฏิบัติการพยาบาลในการดูแลผู้ป่วยเข้าข่ายสงสัย/ผู้ป่วยติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)


ชื่อนักวิจัย ::   บุญทิวา สู่วิทย์, ดวงเนตร์ ภู่วัฒนวณิชย์, ขจี พงศธรวิบูลย์, จริยา ชื่นศิริมงคล, ยุพา วงศ์รสไตร, นิศารัตน์ ชูชาญ, วิไลลักษณ์ เนตรประเสริฐกุล
ชื่อโครงการ/ทุน ::  Navamindradhiraj University Research Fund กองทุนวิจัย มหาวิทยาลัยนวมินทราธิราช
ประเภทการวิจัย ::  เชิงปริมาณและเชิงคุณภาพ
ชนิดการวิจัย ::  เชิงปริมาณและเชิงคุณภาพ
รูปแบบการวิจัย ::  การวิจัยเชิงปฏิบัติการแบบมีส่วนร่วม
สถานะ ::  เริ่มดำเนินงานวิจัย
ปีที่ได้รับทุน (พ.ศ.) ::  2564
ลิงค์ผลงานวารสารที่ตีพิมพ์ :: 
ผลงานจากวิทยานิพนธ์ ::  
กลุ่มสาขา ::  การพยาบาล *
สาขา ::  บริหารการพยาบาล
รางวัลที่ได้รับ ::  -
คำค้น ::   แนวปฏิบัติการพยาบาลในการดูแลผู้ป่วยเข้าข่ายสงสัย/ผู้ป่วยติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019,ผู้ป่วยเข้าข่ายส่งสัยติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19),ผู้ป่วยติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)
ไฟล์แนบบทคัดย่อ ::  
ไฟล์แนบรางวัลที่ได้รับ ::  


วารสาร ::  
Proceedings ::
หน่วยงานให้ทุน/แหล่งทุน



ลำดับ หน่วยงานให้ทุน/แหล่งทุน ทุน วันที่ได้รับทุน
1 กองทุนมหาวิทยาลัยนวมินทราธิราช 566,500.00 3 ก.พ. 2564 ถึง 2 ก.พ. 2565

นักวิจัย



ลำดับ ชื่อนักวิจัย ประเภทนักวิจัย เป็นนักศึกษา หน่วยงาน โทรศัพท์ อีเมล์ สัดส่วน(%) สัดส่วนทุน(%)
1 Boontiva Soowit หัวหน้าโครงการวิจัย N คณะพยาบาลศาสตร์เกื้อการุณย์ มหาวิทยาลัยนวมินทราธิราช 02 2416500(8401) boontiva@nmu.ac.th 50.00 50.00
2 ดวงเนตร์ ภู่วัฒนวณิชย์ นักวิจัยร่วม N คณะแพทยศาสตร์วชิรพยาบาล 0898217602 Duangnate@nmu.ac.th 10.00 10.00
3 Khachee Pongsathonviboon นักวิจัยร่วม N คณะพยาบาลศาสตร์เกื้อการุณย์ มหาวิทยาลัยนวมินทราธิราช 02 2416500(8403) Khachee@nmu.ac.th 10.00 10.00
4 Jariya Chuensirimongkol นักวิจัยร่วม N คณะพยาบาลศาสตร์เกื้อการุณย์ มหาวิทยาลัยนวมินทราธิราช 02 2416500-9(8215) jariya_03@yahoo.com 10.00 10.00
5 Yupha Wongrostrai นักวิจัยร่วม N คณะพยาบาลศาสตร์เกื้อการุณย์ มหาวิทยาลัยนวมินทราธิราช 02 2416500-9 yupha@nmu.ac.th 10.00 10.00
6 Nisarut Choocharn นักวิจัยร่วม N คณะพยาบาลศาสตร์เกื้อการุณย์ มหาวิทยาลัยนวมินทราธิราช 02 2416500-9(8405) nisarut@nmu.ac.th 5.00 5.00
7 วิไลลักษณ์ เนตรประเสริฐกุล นักวิจัยร่วม N คณะแพทยศาสตร์วชิรพยาบาล 0817411666 Vilailux.@nmu.ac.th 5.00 5.00